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 MAPAMBAZUKO YA MACHWEO 
 

KSCE SETBOOK PREDICTED QUESTIONS 
 

F

OR ANSWERS sir abraham 0729125181 
 

Maswali ya Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine 
 

 

1.Fafanua changamato wanazokumbana nazo waajiriwa katika hadithi Harubu ya 

Maisha (alama 20) 
 
2.Jadili matumizi ya pombe haramu na athari zake katika hadithi kila mchezea 

wembe (alama 20) 
 
3.Fafanua wa ufaafu wa anwani Fadhila za Punda (alama 20) 
 
4.Fafanua dhiki zinazowakumba raia katika hadithi ya Msiba za Kujitakia (alama 

20) 
 
5.Jadili ufaafu wa anwani Mapambazuko ya Machweo alama 20 
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6.Urumo umekita mzizi katika jumuiya ya Mapambazuko ya Machweo. Jadili 

alama 20 
 
7.Miti katika misitu ilizidi kuangamizwa kwa makali ya shoka lakini miti 

ilizidi kulifurahia shoka...miti ikafikiri shoka ni mmoja wao!" 
 

A]..Liweke dondoo hili katika muktadha wake (alama 4) 
 

 B].Bainisha mbinu zozote mbili katika mkutadha huu. (alama 4) 
 

C]Eleza sifa mbili za shoka. (alama 2) 
 

D].Kwa kurejelea hadithi ya msiba wa kujitakia, jadili mbinu zinazotumiwa na 

viongozi kuingia mamlakani. (alama 10) 
 
8."tafadhali nisamehe...ni barua ilinikawiza..." 
 

I].Eleza muktadha wa dondoo hii. (alama 4) 
 

Ii].Tambua kipengele kimoja cha kifani kilichotumiwa katika dondoo hili. 

(alama 2) 
 

Iii].Eleza barua hii na matokeo yake. Alama 6) 
 

Iv].Jadili dhima ya msemaji katika kuendeleza maudhui ya hadithi. (alama 4) 
 

V].Fafanua namna wahusika wote wawili walivyochangia kumwauni 

MSEMAJI  
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9) a]. Kwa kuzingatia hadithi ya harubu ya maisha, jadili changamoto zinazokumba 

asasi ya ndoa. (alama 5) 
 

B].Kwa kuzingatia hadithi ya harubu ya maisha, fafanua matatizo 

yanayowakumba wafanyikazi. (alama 10) 
 

C].Jadili dhana ya utatu inavyojitokeza katika diwani ya mapambazuko ya 

machweo na hadithi nyingine. (alama 5) 
 

10. ..iwapo penzi hili litatia doa, basi nirudishie mfuko huu kama ishara ya kulitupa 

penzi langu kama jongoo na mti wake..." 
 

a) Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4) 
 

b].Fafanua mbinu mbili ambazo zimetumika katika dondoo hili. (alama 4) 
 

c].Eleza sifa sita za msemaji wa maneno haya. (alama 6) 
 

d].Eleza umuhimu wa msemewa wa hadithi hii katika kujenga ploti. (alama 6) 
 
11.Kwa kurejelea hadithi zifuatazo, jadili maudhui ya nafasi ya vijana katika jamii. 

(alama 20) 
 

I].Toba ya kalia 
 

Ii].Ahadi ni deni 
 

Iii].Nilitamani 
 

Iv].Pupa 
 
12.Wanaume katika mataifa mengi barani afrika wametawaliwa na ubabedume. Jadili kauli hii 

ukirejelea hadithi ya "Fadhila za Punda" (al.20) 
 
13.Huku ukitolea mifano mwafaka ,eleza jinsi ambavyo haki za watoto/vijana zimekiukwa 

katika hadithi ya Mapambazuko ya Machweo 
 
14.Mwandishi katika hadithi ya Msiba wa Kujitakia alifaulu kutumia mbinu ya uwili. Thibitisha. (al. 

20) 
 
15.Mwandishi wa hadithi ya "mapambazuko ya machweo" uwajibikaji kwa kiasi kikubwa mno. 

Illihirisha ukweli na kauli hii (al.20) 
 
16.Wafanyikazi katika nchi nyingi zinazoendelea wanakumbwa na changamoto nyingi sana. 

Thibitisha hali hii kwa kurejelea hadithi ya " harubu ya 20) 
 
17.Ukombozi wa wanawake unakumbwa na vizingiti vingi sana. Jadili ukweli wa kauli hii 

ukirejelea hadithi ya sabina. (al. 20] 

18].Fafanua dhana ya ajira katika hadithi ya mapambazuko ya machweo. 
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19].“mwanangu, nizike duniani unifunike…” 
 

Fafanua muktadha wa maneno haya. (al.4) 
 

Taja na utolee mfano mbinu moja ya kimtindo inayojitokeza katika dondoo hili (al.2) 
 

Ukirejelea hadithi ya" Mzimu wa Kipwerere," fafanua jinsi imani katika 

mambo ya kichawi yamejikita katika jamii. (al. 14) 
 

20.Fafanua jinsi mwanamke alivyosawiriwa katika hadithi ya Nipe Nafasi (alama 20) 
 

21]."thank you. U mteja wa pekee, unajua kuthamini huduma nzuri unapopewa." 
 

A].Fafanua muktadha wa dondoo hili. (al.4) 
 

B].Taja na ueleze mbinu mbili za kimtindo katika dondoo hili. (al.4) 
 

C].Kwa kurejelea hadithi ya "kila mchezea wembe," fafanua changamoto 

zinazowakumba watumiaji wa vileo kupita kiasi. (al. 12) 
 
22]."...iwapo penzi hili litatia doa, basi nirudishie mfuko huu kama ishara ya kulitupa 

penzi langu kama ongoo na mti wake... 
 

A].Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4) 
 

B].Fafanua mbinu mbili ambazo zimetumika katika dondoo hili. (alama 4) 
 

C].Eleza sifa sita za msemaji wa maneno haya. (alama 6) 
 

D].Eleza umuhimu wa msemewa wa hadithi hii katika kujenga ploti. (alam 6) 

23.Kwa kurejelea hadithi ya Ahadi ni Deni, fafanua namna uwajibikaji umejitokeza. 
 

(alama 20) 
 
24."kwa kweli, nimeungulika sana miaka yote hii kwa unyama tuliomtendea Jack.. ." 
 

A].eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4) 
 

B].jadili umuhimu wa msemaji wa dondoo hili. (alama 6) 
 

C].jadili ukatili aliokuwa ametendewa mhusika jack kulingana na dondoo hili. 

(alama 5) 
 

D].kwa kurejelea mhusika jack, jadili maudhui ya nafasi ya vijana. (alama 5) 

25.Onyesha namna mwandishi wa hadithi ya nipe nafasi alivyodokeza maudhui ya 
 

taasubi ya kiume. (alama 20) 
 
26].Ndoa ni taasisi iliyokuzwa katika hadithi fadhila za punda. Fafanua alama 20 
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27....wajua siku hizi huwezi kuamini yeyote apitaye na hasa akiomba msaada au 
 

umekula kututapeli?" 
 

Eleza muktadha wa dondoo hili (alama 4) 
 

Eleza umuhimu wa msemewa wa maneno haya katika kujenga maudhui 

kwenye hadithi hii. (alama 10) 
 

Eleza sifa za msemaji wa maneneo haya. (alama 5) 
 

28. Kwa kurejelea hadithi zifuatazo, jadili maudhui ya nafasi ya vijana katika jamii. 

(alama 20) 
 

Toba ya kalia 
 

Ahadi ni deni 
 

Nilitamani 
 

Pupa 
 

Rachel wangari katika hadithi ya Mapambazuko ya Machweo ametumia mbinu ya 

jazanda kwa upana. Jadili (alama 20) 
 

Swala la elimu limepewa kipaumbele katika hadithi ya Sabina. Jadili (alama 20) 
 

Fafanua jinsi yusuf shoka hamad katika hadithi mzimu wa 

kipwerereameshughulikia swala la ushirikina na unafiki alama 20 
 

Umaskini ni donda sugu katika hadithi kifo cha suluhu, huku ukitoa hoja ishirini jadili 

(alama 20) 
 

Eleza jinsi ubabedume umejitokeza katika hadithi ya Nipe Nafasi (alama 20) 

 

PIA KUNA 
 

MWONGOZO WA NGUU ZA JADI 
 
MWONGOZO WA KIGOGO 
 
MWONGOZO WA TUMBO LISILOSHIBA 
 
MWONGOZO WA CHOZI LA HERI 
 

MTIHANI WA SHULE ZA KITAIFA MBALIMBALI 
 
MITIHANI YA KATI YA MUHULA 
 
MITIHANI YA MWISHO WA MUHULA 
 
TINI YA ISIMUJAMII, FASIHI SIMULIZI, SARUFI NA USHAIRI 
 
MASWALI NA MAJIBU YA CHOZI, KIGOGO NA TUMBO 
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jibu ya maswali haya na mwongozo wake piga simu kwa nambari 0729125181 


